PhimMoi
Cuộc Đời Của Pi

Cuộc Đời Của Pi

Life of Pi

👉Xem tập mới nhất tại Cuộc Đời Của Pi PhimMoi.
Năm2012HDThời lượng127 phút0 lượt xem
0.0 / 10 · 0 đánh giá
Chia sẻ
Quốc gia:Âu Mỹ

Diễn viên

Đạo diễn

Danh sách tập phim

Thông tin phim Cuộc Đời Của Pi

Tên phim
Cuộc Đời Của Pi
Tên gốc
Life of Pi
Định dạng
Phim lẻ
Trạng thái
Hoàn tất
Thời lượng
127 phút
Năm phát hành
2012
Chất lượng
HD
Ngôn ngữ
Vietsub
Quốc gia
Âu Mỹ
Đạo diễn
Ang Lee
Diễn viên
Suraj Sharma, Irrfan Khan, Ayush Tandon, Gautam Belur, Adil Hussain, Ayaan Khan, Mohd Abbas Khaleeli, Vibish Sivakumar, Rafe Spall, Tabu, Gérard Depardieu, James Saito, Jun Naito, Andrea Di Stefano, Shravanthi Sainath, Elie Alouf, T.M. Karthik, Amarendran Ramanan, Hari Mina Bala, Edison Wang, Ko I-chen, Jag Huang, Ravi Natesan, Adyant Balaji, Chirag Agarwal, Ahan André Kamath, Om Kamath, Srilekh Katta, Swati Van Rijswijk, M. Keerthana
Điểm TMDB
7.4/10 (14.014 đánh giá)
Server
Vietsub
Cập nhật
23/10/2026

Nội dung phim: Cuộc Đời Của Pi (Life of Pi)

Nói sơ qua về nội dung, Life of Pi kể về cuộc đời của một chàng trai xức Cà ri lên Pi Patel (thực ra tên đầy đủ dài lắm, tên của một hồ bơi) trong một chuyến hải trình đến Canada cùng gia đình không may bị tàu chìm và chỉ mình anh sống sót. Lênh đênh trên biển vượt Thái Bình Dương để sống sót, Pi phải tìm cách cùng làm bạn với một con hổ Bengal có tên Richard Parker (bố của Peter Parker – Người Nhện). Pi và con hổ là mối quan hệ kỳ lạ, sự đấu tranh sinh tồn lênh đênh giữa biển trong 227 ngày - làm sao để sống, làm sao để có thức ăn và nước uống, làm sao không bị con hổ ăn thịt, và làm sao để không chết bởi sự cô đơn. Cuộc đời của Pi còn là câu chuyện về tôn giáo, bởi Pi - cậu bé 16 tuổi này - có một tinh thần mộ ...

Câu hỏi thường gặp về Cuộc Đời Của Pi

Cuộc Đời Của Pi dài bao lâu?

Cuộc Đời Của Pi là phim lẻ với thời lượng 127 phút, phát hành năm 2012.

Xem Cuộc Đời Của Pi Vietsub ở đâu?

Bạn có thể xem Cuộc Đời Của Pi miễn phí tại PhimMoi với chất lượng HD, bản Vietsub, hỗ trợ điện thoại, máy tính và TV.

Cuộc Đời Của Pi thuộc thể loại gì, nước nào sản xuất?

Cuộc Đời Của Pi thuộc thể loại Phiêu Lưu, Chính Kịch, sản xuất tại Âu Mỹ năm 2012.

Cuộc Đời Của Pi do ai đóng chính và ai đạo diễn?

Phim có sự tham gia của Suraj Sharma, Irrfan Khan, Ayush Tandon, Gautam Belur, Adil Hussain; đạo diễn Ang Lee.

Bình luận

0
Chưa có bình luận. Hãy là người đầu tiên 💬

Phim cùng thể loại